Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 11
    Số bài viết
    72

Kinh nghiệm giữ chân cầu thủ trẻ!

Hi các bác! Mình đang đá mùa thứ 02, đang trong kỳ chuyển nhượng giữa mùa. Không hiểu sao mấy thằng cầu thủ trẻ của mình nó vẫn còn hạn HD mà nó vẫn bị mấy thằng CLB khác lấy mất. Các bác có thâm niên giúp em vói:a40:

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    210
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của thangkeu80 Bài viết
    Hi các bác! Mình đang đá mùa thứ 02, đang trong kỳ chuyển nhượng giữa mùa. Không hiểu sao mấy thằng cầu thủ trẻ của mình nó vẫn còn hạn HD mà nó vẫn bị mấy thằng CLB khác lấy mất. Các bác có thâm niên giúp em vói:a40:
    còn hạn là còn nhiu có phải còn 6 tháng nữa không? thường thì cầu thủ còn hạn HD trong vòng 6 tháng trở lại thì CLB khác có thể sign free về. còn cầu thủ trẻ thì chưa đủ 17 tuổi thì chưa kí được HD chuyên nghiệp, nên em đó có thể bị các CLB khác sign Approach to sign . Nên bạn hãy để ý thấy dàn cầu thủ trẻ thấy CLB nào sign thì mình kí lại HD với nó ngay đó là cách giữ chân.

Tui: Một người đẹp trai đến khó tin, nói chuyện có duyên đến kỳ lạ,thói hư tật xấu gần như không có, chỉ mắc phải một tật xấu nho nhỏ : NỔ' a12:

Số bài viết
    404
    Cũng có thể nó có số tiền để giải phóng hợp đồng nên bị đội khác sign mất với số tiền giải phóng thấp

Số bài viết
    59
    Theo kinh nghiệm của mình thì cầu thủ nào cũng vậy.Ký hợp đồng 4 năm thì khi còn 2 năm hợp đồng mà thấy muốn giữ chân thì phải ra hạn hợp đồng rồi.Có lần mình chơi MU trong FM7,bị Chelsea nó lấy mất thằng CR7 đấy.Tức lộn ruột.New game luôn.Cầu thủ trẻ lại càng phải để ý.Qua 17 tuổi là phải để ý rồi.Mà nếu bạn muốn cầu thủ trẻ thì khi mùa giải chưa bắt đầu.Sang Laliga, vào tìm ở đội U19 của các CLB.Có rất nhiều cầu thủ trẻ có chất lượng, mà hay ở chỗ là sign hoàn toàn miễn phí.Đem về đào tạo nên người là sẽ có ngay 1 cầu thủ Home Grown ngon ơ.Nhưng chú ý là chỉ số của nó ko hiện hết đâu,phải scout.Khoảng ngày 16/7 bạn vào là có rất nhiều cầu thủ mà chọn đấy.
    Thân!

Số bài viết
    72
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của lucifer2088 Bài viết
    Theo kinh nghiệm của mình thì cầu thủ nào cũng vậy.Ký hợp đồng 4 năm thì khi còn 2 năm hợp đồng mà thấy muốn giữ chân thì phải ra hạn hợp đồng rồi.Có lần mình chơi MU trong FM7,bị Chelsea nó lấy mất thằng CR7 đấy.Tức lộn ruột.New game luôn.Cầu thủ trẻ lại càng phải để ý.Qua 17 tuổi là phải để ý rồi.Mà nếu bạn muốn cầu thủ trẻ thì khi mùa giải chưa bắt đầu.Sang Laliga, vào tìm ở đội U19 của các CLB.Có rất nhiều cầu thủ trẻ có chất lượng, mà hay ở chỗ là sign hoàn toàn miễn phí.Đem về đào tạo nên người là sẽ có ngay 1 cầu thủ Home Grown ngon ơ.Nhưng chú ý là chỉ số của nó ko hiện hết đâu,phải scout.Khoảng ngày 16/7 bạn vào là có rất nhiều cầu thủ mà chọn đấy.
    Thân!
    Nghe ông này nói ghét chưa! Tui đang dẫn Barca đây! Năm ngoái vừa mua được thằng thủ môn trẻ [GK] Alphonse Aréola, vừa được đẩy nên đá dự bị thì bị thằng Livepool nó sang nó cướp mất, mình thấy thằng live nó nhăm nhe sang mình ký ngay một hợp đồng mới mà nó có chịu đâu, thích sang live mới ghét chứ!

Số bài viết
    59

Icon10

Thế thì cậu tìm thằng khác.Cầu thủ random đầy ra ấy,thiếu gì. Mà để trả thù thì đi hỏi mua thằng nào của nó,cù cưa cho đến lúc nó uhp.

Tại sao không THANK cho tôi!

Số bài viết
    210
    Thân!
    free đâu mà free. kí vậy phải tốn thêm 1 khoảng điều kiện nữa , còn mua cầu thủ đó là hay nhất, chứ đừng approach to sign, tính ra lỗ chết lun ấy.

Tui: Một người đẹp trai đến khó tin, nói chuyện có duyên đến kỳ lạ,thói hư tật xấu gần như không có, chỉ mắc phải một tật xấu nho nhỏ : NỔ' a12:

Số bài viết
    72
    Tui thanks cả nhà rồi đó nha!

Số bài viết
    59

Icon5

Sao lại lỗ nhỉ.Mình sign về rồi kiểm tra đàng hoàng,tài khoản chuyển nhượng có tụt xu nào đâu.Mình chỉ tốn tiền của CLB để trả lương thôi mà!

Tại sao không THANK cho tôi!

Số bài viết
    5,684
    Sao lại lỗ nhỉ.Mình sign về rồi kiểm tra đàng hoàng,tài khoản chuyển nhượng có tụt xu nào đâu.Mình chỉ tốn tiền của CLB để trả lương thôi mà!
    approach to sign cầu thủ trẻ phải trả phí đào tạo cho CLB, nhiều khi phí đào tạo này lên đến vài M, trong khi nếu hỏi mua trực tiếp chỉ mất vài trăm K thôi,điển hình là saivet ở các bản FM trước đây, approach to sign mất 2M thì phải, mua luôn có mấy trăm K thôi, thế nên approach to sign là lỗ

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới